UNILEVER tuyển chọn NHÀ LÃNH ĐẠO TƯƠNG LAI 2014 (UFLP)
Trang 1/5 123 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 43
    luluda's Avatar
    Tham gia từ
    Aug 2008

Default Sale.... bạn nghĩ gì về nó???

SAle.... i love.....

Sale mình nói ở đây ko chỉ dừng lại ở việc bán hàng những sản phẩm quần áo, giày dép, các hàng về hitech.....mà còn về rất nhìu thứ. Ở bất kì ngành nghề nào thì sale là một vị trí quan trọng không thể thiếu dc. Bất cứ chỗ nào có sản phẩm thì đều cần có sale vì chính sale là người kết nối giữa khách hàng với sản phẩm. Hay nói đúng hơn là Sale rất quan trọng:

Có rất nhìu ý kiến về nghề sale này. Riêng mình.... mình thix nó vì :
    - Có thể kiếm dc nhìu money (thông tin chính xác lun.... nếu bạn là 1 sale giỏi thì lương của bạn có thể hơn giám đốc ý chứ)[[:8:]

- Có thể tạo cho mình bản lĩnh hơn, tự tin hơn trong giao tiếp với mọi người.[:15:]

- Đặt biệt là có thể mang lại cho mình nhìu mối quan hệ trong cuộc sông... Đây là điều cần thiết cho một sinh viên .... nếu muốn phát triển sau này.[:3:]

- Giúp mình mở mang kiến thức.[:5:]

Và còn rất nhìu cái hay mà nghề sale mang lại cho mình. Tuy nhiên mình thấy sale là con dao 2 lưỡi.... một lưỡi có thể có lợi cho mình nhưng mà nó cũng là lưỡi còn lại có thể khiến mình chảy máu.... nếu như không bít cách....[:12:]

Nhưng dù gì, mình vẫn thix công việc này....[:8:] là sinh viên vẫn còn đang đi hok... mình rất muốn có những công việc sale linh động thời gian để có thể rèn luyện bản thân....Dù hiện h mình vẫn còn nhút nhát.... ko có khiếu trong giao tiếp.... nhưng mình vẫn mong có một ngày mình sẽ cải thiện dc cái khuyết điểm đó....^^

Còn các bạn thì sale.... Bạn có thix nó ko... bạn nghĩ bạn có khả năng sale ko? Mình cùng thảo luận nha ^^

Hãy đánh giá:
    Sự yêu thix về sale: 9/10( của mình)
    Khả năng sale của bản thân: 2/10 ( hi vọng sẽ tăng) ^^

bi_an's Avatar
    Tham gia từ
    Feb 2008

Default Ðề: Sale.... bạn nghĩ gì về nó???

sale 1 trong nhửng ngành hot trong nền kinh tế khủng hỏang , các công ty hiện tại chỉ muốn tăng số lựơng bán , vì thế 1 phần là cần đến đội ngũ sale .
    Sale cũng là 1 nghệ thuật .
    Nếu bạn làm bên sale bạn cần có rất nhiều kỹ năng nhất là kỹ năng giao tiếp , cấp độ sale càng cao nếu như bạn có kỹ năng cao.
    Sale cũng có nhiều thú vị , tạo lập mối quan hệ , tăng khả năng giao tiếp .
    Về lương thì tùy cấp độ sale , có những sale chỉ bán hàng cho khách hàng hạng cao cấp.
    Nếu bạn có khả năng thì sale hòan tòan không khó . Tuy nhiên nó cũng có cái hại là con dao 2 lưởi như luluda đã nói .
    Nếu bạn phạm 1 sai lầm nhỏ bạn sẽ ko bán hàng được
    khi đã là 1 sale : bạn phải
    Tìm hiểu : sản phẩm bạn bán là gì . ưu điểm và khuyết điểm , khách hàng mình là ai .
    1 điều lưu ý là làm gì cũng phải từ nhỏ đến cao , sale cũng thế phải bán từ cái gì đơn giản đến những cái cao.
    Và đặc biệt là mối quan hệ trong sale cũng khá quan trọng , có càng nhiều mối quan hệ càng tốt .
    tạm thời là tới đây thôi ................
    SẼ QUAY TRỞ LẠI VÀ MẠNH MẼ HƠN

xã hội này phát triển được là nhờ hoạt động bán hàng trên tất cả các lĩnh vực.
    muốn tìm hiểu thêm về sale các bạn có thể tìm độc cuốn sách: "kinh doanh bằng tâm lý" của tác giả Brian Tracy
    [MARQUEE]to be a better man[/MARQUEE]

Tham gia từ
    Feb 2008

Chuyển sang mục "Diễn Đàn Kinh Tế". Chủ topic lần sau chú ý !

Đúng như bi_an nói "Sale là một nghề HOT trong thời kì khủng hoảng hiện nay". Nhân viên ở các phòng ban khác trong công ty bị cắt giảm mạnh, chỉ có nhân viên Sale là tuyển thêm.

Dù trong khủng hoảng hay thịnh vượng, giai đoạn nào chẳng cần Sale. Nhưng theo mình, trong tất cả các lĩnh vực của kinh tế, Sale đòi hỏi khả năng thiên bẩm nhất.
    Phải có ngoại hình + tài ăn nói trước tiên, mà cái này đúng là trời cho thật. Các kĩ năng khác có thể có do rèn luyện.
    Sẽ ra sao nếu 1 người mập này, lùn này, khuôn mặt không ưa nhìn đứng ở quầy bán hàng. Chẳng thế mà yêu cầu tuyển dụng lúc nào cũng : ngoại hình khá.
    => Nếu không có ngoại hình, nên từ bỏ vậy, kiếm công việc khác mà yêu thích thôi

bi_an's Avatar
    Tham gia từ
    Feb 2008

Trích Nguyên văn bởi last 8x generation View Post
    Dù trong khủng hoảng hay thịnh vượng, giai đoạn nào chẳng cần Sale. Nhưng theo mình, trong tất cả các lĩnh vực của kinh tế, Sale đòi hỏi khả năng thiên bẩm nhất.
    Phải có ngoại hình + tài ăn nói trước tiên, mà cái này đúng là trời cho thật. Các kĩ năng khác có thể có do rèn luyện.
    Sẽ ra sao nếu 1 người mập này, lùn này, khuôn mặt không ưa nhìn đứng ở quầy bán hàng. Chẳng thế mà yêu cầu tuyển dụng lúc nào cũng : ngoại hình khá.
    => Nếu không có ngoại hình, nên từ bỏ vậy, kiếm công việc khác mà yêu thích thôi
    --> SAI LẦM , cái này là thấy khó bỏ , sale rất nhiều bạn , không giống như công việc promotion g or boy yêu cầu bạn có ngọai hình chuẩn . Sale hướng về khả năng giao tiếp , và độ hiểu biết tâm lý khách hàng . Với 1 ngọai hình không như người mẫu nhưng ưu nhìn thì bạn vẫn làm được công việc này . Sale còn có công việc sale qua mạng cái này đâu cần bạn có ngọai hình .
    Tuy nhiên không phủ nhận lợi thế của ngoại hình , nó sẽ là ưu thế nếu bạn biết tận dụng cùng với các yếu tố cần có của bán hàng , còn không nó sẽ là bất lợi khi người đẹp mà ứng xử giao tiếp kém .
    Không việc gì phải từ bỏ khi bạn có khả năng .
    Còn việc bán hàng trực tiếp thì 1 số công việc sẽ chọn nhưng người có khuôn mặt ưu nhìn ( nhưng nên có kỹ năng bán hàng ) .
    Đây không phải là công việc của người mẫu nên bạn cứ yên tâm
    SẼ QUAY TRỞ LẠI VÀ MẠNH MẼ HƠN

mình nghĩ trong cty khâu nào cũng quan trọng: tài chính, marketing...hay sales...nhưng hình như ngày nay ng ta thường nói về các chiêu marketing...còn ít đề cập đến sales...nhưng nó đang thật sự cần..trong thời buổi cạnh tranh hiện nay...bạn nào quan tâm nhiều về sale..thì thử tìm hiểu về nghành thương mại nhá...có khá nhiều môn về sales...^^

Hidden Content HỌC - HỌC NỮA HỌC MÃI

Tôi cũng chỉ là một đứa bình thường như những đứa không bình thường khác .

****ck$$__
    Guest

nói rõ hơn dùm em được ko
    em ko hiểu rõ lắm về sale

phuong201090's Avatar
    Tham gia từ
    Sep 2008

Ngày nay, khi mà thị trường rộng mở, nó cho phép khách hàng có nhiều sự lựa chọn trên cùgn một sản phẩm. Và nhân viên sale (saleman) chính là cầu nối giữa sản phẩm của công ty mình với khách hàng.

Một saleman phải là một người có tài ăn nói, lanh lợi,năng động và đặc biệt là phải hiểu tâm lý khách hàng.

Đương nhiên nếu có ngoại hình thì đó sẽ là một lợi thế rất lớn, tuy nhiên lợi thế này chỉ thực sự có tác dụng khi bạn kết hợp nó với các kỹ năng ở trên.

Tài ăn nói, sự khéo léo, khả năng giao tiếp không hẳn là thứ trời cho, để có được nó, bạn phải rèn luyện, phải va chạm, phải có nhiều sự giao tiếp. Đó là lý do vì sao nhiều bạn trẻ đk tham gia các khóa học giao tiếp, kỹ năng mềm...

Một saleman thành công không chỉ là người mang lại doanh thu lớn cho công ty, không hẳn là người có thu nhập cao, mà điều cốt yếu là phải tạo được niềm tin nơi khách hàng, uy tín mới là cái đích lâu dài.
    UEHSTYLE

sale.. sale là gì??
    sale ko chỉ đơn thuần là bán hàng. giúp cty có doanh thu cao...
    mà sale còn đơn thuần là người cung cấp dịch vụ.........
    đọc qua . minh thấy các bạn viết theo lý thuyết quá.. còn mơ hồ về sale....
    ai đã từng trải qua làm sale .. sẽ biết sale đích thực là j.

Trang 1/5 123 ... cuốicuối

Đang xem chủ đề: