UNILEVER tuyển chọn NHÀ LÃNH ĐẠO TƯƠNG LAI 2014 (UFLP)
kết quả từ 1 tới 3 trên 3

Default [Music] Nobody fool ( bài hát có guitar solo hay nhất )

video :
    Diễn Đàn Sinh Viên Đại Học Kinh Tế TP.Hồ Chí Minh FUEH

Post bài sai Image_2 Image_3

Mã nhúng vào blog :

nếu load chậm, vui lòng xem tại đây :

Pà con đừng cười for nha , thật tình for cụng ko muốn nói ra làm ji , nhưng nghe bài này hay quá nên ko thể chịu đc , ha ha bèng đem post lên cho pà con nghe thử và cảm nhận :
    Sáng nay chợt tỉnh dậy cảm thấy mệt mỏi, chẳng muốn ngồi dậy chút nào, trong lòng tự dưng cảm thấy sao chán nản. Với tay bật đài, bỗng nghe tiếng ghita tha thiết...
    Gì đây, Nobody's fool.. tại sao lại là lúc này cơ chứ ?? Tại sao lại là chính lúc anh nghĩ về em, về anh ? Về những điều anh băn khoăn trong lòng, về những cách xa trở ngại ? Chúng mình đến với nhau thật khó khăn ? Phải chăng anh đã làm em khổ từ khi biết anh ? Tiếng nhạc vẫn ngân lên
    I count the falling tears
    They fall before my eyes
    Seems like a thousand years
    Since we broke the ties
    I call you on the phone
    But never get a rise
    So sit there all alone
    It's time you realize
    Trong lòng tôi cũng vậy, từng giọt nước mắt chảy ngược vào trong..
    Bao đời vẫn vậy nhỉ, tình yêu đâu phải chỉ hạnh phúc, nước mắt và nỗi đau như ngàn năm vẫn đó. Giá mà tôi có thể gọi cho em lúc này.. mà cũng chẳng biết làm gì nữa, lại những câu hỏi han thông thường, những lời dặn dò..
    I'm not your fool
    Nobody's fool
    Nobody's fool
    I'm no fool
    Nobody's fool
    Nobody's fool
    Never again, no, no
    Phải chăng đó là sự thât ? Tình yêu hay là một sự ngu ngốc ? Bao năm rồi người lớn và trẻ con cũng vẫn choi trò chơi tình yêu ? Hãy cứ yêu cho thật lòng mình đi, chẳng ai là ngu ngốc, cuộc đời cũng thật ngắn ngủi.. Yêu thương hay giận hờn rồi cũng qua đi.
    Nhịp nhạc chậm và da diết quá, bất chợt tôi rùng mình..
    You take your road, I'll take mine
    The paths have both been beaten
    Searchin' for a change of pace
    Love needs to be sweetened
    I scream out my heart, just to make a dime
    And with that dime I bought your love
    But now I've changed my mind

Châm điếu thuốc, ngồi nhìn ra ngoài, trời vẫn u ám, giờ này ở nhà là mùa đông rồi. Lại một mùa đông nữa đến rồi, và mình thì sao đây ? Bối cảnh chia tay của bài hát bỗng dưng làm tôi nhìn lên tấm ảnh em. Em vẫn ở đó, mỉm cười nhìn tôi, nụ cười đã làm tôi phải quỳ gối, nụ cười đã đánh thức một thằng bé trong tôi có ước muốn trở thành người đàn ông.... Love needs to be sweetened, phải vậy không em, chúng mình khó khăn xa cách cũng chẳng bằng ai, có điều tình yêu không có sự chăm sóc thì có mạnh mẽ đến đâu cũng khó mà vượt qua được em nhỉ..

Nhịp trống bỗng dồn lên rất nhẹ nhàng và từ từ, đoạn điệp khúc thật sâu lắng và cứa vào lòng
    I'm not your fool
    Nobody's fool
    Nobody's fool
    I'm no fool
    Nobody's fool
    Nobody's fool
    Never again, no, no
    Nobody's fool
    Nobody's fool
    I'm no fool
    Nobody's fool
    Nobody's fool

Đúng rồi, chẳng ai lừa dối ai, chẳng ai là người có lỗi, chẳng ai ngu dại cả. Tình yêu đến mình cho và nhận không hề tính toán. Giọng hát nghe đầy đau đớn trách móc.. Đàn ông mà, đâu có thể trách móc đòi hỏi ở người phụ nữ. Những gì anh có thể làm được bây giờ là "But now I've changed my mind"... Kết cục có thật là buồn như vậy không ?

Với tay vơ cái áo khoác , tôi lóc cóc đi len lab với một tâm trạng buồn buồn và nhớ em. Tiếng ngân của ghita vẫn văng vẳng đâu đây...
    Bài hát này là một trong những bài hát tôi thích nhất.. tất nhiên là không phải lúc nào cũng nghe được, nhiều lúc chỉ nghe được một nửa bài rồi tắt không chịu được hì hì vì nhớ người yêu quá. Nói chung là man always be a fool thôi bà con ạ.
    I am just a fool for you....

Romance's Avatar
    Tham gia từ
    Oct 2008

Em tưởng bài solo guitar hay nhất là Stairway To Heaven của Led Zeppelin chứ. Hay tại chúng nó bầu chọn sai vậy bác. Dù sao thì bài này cũng hay, em thích.
    Đêm ngồi ôm đàn lòng hoang vắng
    Nửa đêm thức giấc càng hiu quạnh
    Cuộc sống cô đơn là thế đấy
    Nếu có chút tình cho tôi xin...

Trích Nguyên văn bởi Romance View Post
    Em tưởng bài solo guitar hay nhất là Stairway To Heaven của Led Zeppelin chứ. Hay tại chúng nó bầu chọn sai vậy bác. Dù sao thì bài này cũng hay, em thích.
    her her ....tùy thui pro, em thì em ghiền bài này thui àh ....
    nghe bài này càng nhìu càng phê ,.......thick nhất câu " I scream out my heart ,....
    ( lúc quì xuống đấy ) nhìn ông này thấy hay hay , phong cách rất pro ,...mọi người coi cho kỉ từng động tác của ông này ,ông này chơi guitar cũng VIP thật .....bài này hát vào năm 1988 .

Đang xem chủ đề: