Ebook Cà Phê Cùng Tony  - Tony Buoi Sang
kết quả từ 1 tới 1 trên 1
    856108's Avatar
    Tham gia từ
    Oct 2009

Default Cách thức thi TOEIC tính từ tháng 6/2010 như thế nào?

Chào mọi người em là sinh viên K35, hiện tại em đang có nhu cầu thi lấy bằng TOEIC quốc tế để có thể miễn việc học Anh ở trường mình. Lý do là vì trường mình nói chung dạy Anh rất là chán và thi lại khó, quá trình học ko giúp em thu nhận đc là bao, do vậy nên em muốn tranh thủ thời gian 2 tháng hè này tập trung vào việc kiếm 1 bảng điểm TOEIC từ 425-600, em chỉ mới test qua trình độ của mình bằng phần mềm TOEIC Mastery thì mới được khoảng tầm 330-380 nhưng nói chung là em cũng chưa ôn và đọc sách ôn thi TOEIC nào, vs lại phần mềm đó thi theo TOEIC kiểu cũ nên cũng ko đánh giá chính xác lắm.

Theo em được biết thì từ cuối năm ngoái (năm 2009) đề thi TOEIC quốc tế đã được thay đổi cấu trúc (tuy nhiên trong năm 2009 thì vẫn tổ chức thi song song cả 2 hình thức cũ và mới) và hình như bắt đầu từ năm 2010 thì chỉ thi theo hình thức mới!

Trong diễn đàn mình có ai vừa mới thi TOEIC trong khoảng tầm nửa năm trở lại đây (thi theo kiểu mới) có thể cho em biết về cách thức đăng ký, lệ phí , kinh nghiệm thi cử và 1 số tài liệu nên dùng khi luyện thi đc ko? Có chỗ nào thi thử TOEIC tốt mà giá rẻ ko?

1 số thông tin em mới tìm hiểu đc thì:

Lệ phí thi hình như là 30$ ~ 550k tính thêm các khoản phụ.
    thay đổi nội dung bởi: 856108, 02-06-2010 lúc 05:09 PM
    Ai có hứng thú với Toán tài chính và muốn tìm hiểu nó có thể tham khảo một số thông tin và bài viết trên blog cá nhân của mình.
    Hidden Content

Đang xem chủ đề: