UNILEVER tuyển chọn NHÀ LÃNH ĐẠO TƯƠNG LAI 2014 (UFLP)
Trang 2/5 đầuđầu 1234 ... cuốicuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 44

Default Ðề tài: Ngành Quản Trị Kinh Doanh Học Gì Và Làm Gì?

Học QTKD ngay từ giai đoạn đầu tiên trong cuộc đời là một hành trang khá lý tưởng cho những bạn có khát vọng làm sếp bởi vì ngay từ đầu mình đã được làm quen với công việc của một nhà quản lý là như thế nào, hiểu rõ được những tố chất cần thiết cho một nhà quản trị. Mình cũng đồng ý với các bạn là học quản trị kinh doanh khó có thể tìm được việc làm đúng lĩnh vực nhưng để tìm được việc làm ban đầu không phải là khó cho những vị trí nhỏ nhất, và chính những kiến thức mà chúng ta học được từ QTKD chính là kim chỉ nam vạn năng cho chúng ta đi nhanh nhất, đúng nhất tới mục tiêu của chúng ta. FROM ZERO TO HERO!!!

Mr.Adam's Avatar
    Tham gia từ
    Apr 2010

Default Ðề tài: Ðề: Ngành Quản Trị Kinh Doanh Học Gì Và Làm Gì?

Trích Nguyên văn bởi noheart15 View Post
    nói 1 cách đơn giản, ngành QTKD là học làm......sếp. tuy nhiên, níu chưa có kinh nghiệm mà học ngành này thì rất có thể làm ko đúng chuyên môn! vì thế mong mọi ng hãy suy nghĩ thật kĩ trước khi chọn ngành, nhất là ngành này!

Kinh nghiệm là sao..;-/chẳng lẻ sv nào khi đăng kí học quản trị kinh doanh đều đã có kinh nghiệm gết sao( dù ít hay nhiều ).....chẳng lẽ ai cũng đã làm "sếp nhỏ" rồi hết sao....theo tớ thì phải nói là biết cách học, cách áp đụng thì mới đi đúng hướng đúng chuyên ngàh,iko đi lạc

Híc, em định học QTKD nhưng học xong khó kiếm việc làm thì khó mà cống hiến được, hông lẽ học xong QTKD rồi phải học chuyên sâu vào 1 ngành nào đó mới có được việc làm, rồi cày abcdef..., sau đó mới có cơ hội thành công, thật đáng băn khoăn nhất là trong xã hội cạnh tranh như ngày nay và còn quan niệm "nhất thân nhì thế", đây là 1 chuyên ngành có quá nhiều thách thức và dễ trở thành hoang phí nếu ko có ai dẫn dắt đi đúng đường.
    [MARQUEE]I'm a Mouse, Under the Sea[/MARQUEE]

Arrow Ðề tài: Ngành Quản Trị Kinh Doanh Học Gì Và Làm Gì?

em có nhiều thắc mắc lắm .. mà ko biết hỏi ai??
    mấy anh chị làm ơn cho em hỏi muốn liên thông từ cd chuyen nghanh qtkd lên dh thì có khó ko? mà học liên thông vậy cơ hội việc làm có cao ko? em chưa có đi học em mới có 18t thui ma em khó hiểu quá

thực chất bây giờ các bạn lên các trang web tuyển dụng mà xem..những vị trí dc tuyển dụng nhìu nhất và k bao giờ hết việc đó là kế toán và nhân viên kinh doanh..các bạn đừng nghĩ là học QTKD ra là làm quản trị(vì nhìu ng nghĩ như thế nên mới có quan điểm là học QTKD ra khó xin việc đúng chuyên ngành)..nhưng thực sự học xong ra làm nhân viên kinh doanh là quá ok rồi..lương của nhân viên kinh doanh thì khỏi phải nói..ngoài phần lương cứng thì các bạn sẽ dc hưởng lương theo sản phẩm(số lượng mà mình bán dc ý..)..mà bất kỳ 1 doanh nghiệp nào cung có phòng kinh doanh..trong 1 phòng có k ít nhân viên..nên hok sợ khó xin việc

Default Ðề tài: Ðề: Ngành Quản Trị Kinh Doanh Học Gì Và Làm Gì?

Trích Nguyên văn bởi xuanquangdang23 View Post
    Mình cảm thấy các bạn giống như là một đống hỗn độn ,vậy nhe! các bạn hãy cầm trên tay đồng tiền làm được- sau khi tốt nghiệp ngành QTKD Tổng Hợp rồi hãy bàn luận nhe. Hiện giờ trong chúng ta, chưa ai có tư cách phán xét bất kỳ chuyên ngành nào trong trường đâu.bởi vì chúng ta mới có bằng tốt nghiệp THPT thôi ! Mình không hiểu chủ đề này lập ra cho người 18 tuổi hay người 20 tuổi nữa, vì mình nghĩ các bạn sinh viên trường khác đã quyết định tương lai của mình từ lúc 18 tuổi.
    (Nghề = Đam Mê + Phù Hợp)
    Đây đâu phải là phán xét, đó là nhận định của ng ta thôi! Sao bạn lại nói vậy!
    _Mr.Q_

QC QC's Avatar
    Tham gia từ
    May 2009

Các bạn cho hỏi cái chuyên của Quản trị Kinh doanh là gì vậy? Sao ai cũng sợ làm không đúng chuyên ngành?
    Quản trị kinh doanh Tổng hợp học nhiều thứ, dễ luân chuyển giữa các nghề. Và đó cũng là một ưu điểm. Có thể làm về tài chính, kinh doanh, marketing, quản lý nhân sự. Thích cái nào làm cái đó cũng được.
    Never Give Up

Học ngành nào cũng có thể học được kinh nghiệm quản trị, nhưng QTKD thì thiên về học điều đó hơn. Nhưng có 1 sự thật là bạn mình học QTKD ra nói đa số đều ra làm sale

đúng rồi, đa số sale tuyển nhiều lắm
    mà dù thế nào học cách dưới quyền quản trị mới có thể lên quản trị tốt

các anh chị ơi! SV năm 1 từ học đại cương chuyển sang chuyên ngành thì người ta tuyển chọn bằng cách nào ạ?
    thay đổi nội dung bởi: watashinoyume, 07-04-2012 lúc 08:13 PM

Trang 2/5 đầuđầu 1234 ... cuốicuối

Đang xem chủ đề: