Đăng Kí Thành Viên
UNILEVER tuyển chọn NHÀ LÃNH ĐẠO TƯƠNG LAI 2014 (UFLP)
Trang 2/7 đầuđầu 1234 ... cuốicuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 62

Default Ðề: Nếu Có 400 Triệu, bạn sẽ kinh doanh gì?

400tr làm được nhiều thứ nhưng mừ làm 400tr đẻ thêm 400t khác thì ko chỉ có ý tưởng là ok đâu nhỉ! Còn nhiều vđề khác lắm!!!
    @máhumaro: Mình cũng nghe nói nhiều về cuộc thi này, đề tài khá hay đấy. Nhóm mình đang hoàn thành bài thi này *khữa khữa*, cơ hội trải nghiệm ý tưởng [và hy vọng kiếm dc tiền ]

Jolly's Avatar
    Tham gia từ
    Feb 2009

SV mình ý, học hành là wan trọng nhứt. 400 tr đem gửi ngân hàng lấy lợi nhuận để hox hành( chắc tìn lời là đủ tìn học và ăn ở rùi^^)
    Sau này cầm được tấm bằng tốt nghiệp Đại học Kinh tế TPHCM, rút 400 tr ra, tự nhin trong đầu bạn sẽ có rất nhìu ý tưởng để làm với 400tr đó! Lúc đó có lẽ bạn ko cần fai lên cái điễn đàn để hỏi bạn nên làm j. Có lẽ lúc đó ý tưởng của bạn là số 1, sự trợ giúp góp ý của gia đình là số 2.^^
    P/s: Nếu thật sự bạn có 400tr thì mình nghĩ rằng bạn đã có ý tưởng trong đầu mình rùi, lên 4rum này hỏi cũng chẳng thay đổi dc ý tưởng của bạn đâu. Hơn nữa thiên hạ mỗi ng 1 ý, bik tin ai bi h^^! Tìm hiểu coi làm j "hot" nhất áh??? Mình hãy làm theo khả năng và sự đam mê của mình đi!
    CHÚC BẠN IU SẼ THÀNH CÔNG!
    Sống trên đời sống cần có một tấm lòng.................để gió cuốn đi!

Gấu Mafia
    Guest

Trích Nguyên văn bởi Jolly View Post
    SV mình ý, học hành là wan trọng nhứt. 400 tr đem gửi ngân hàng lấy lợi nhuận để hox hành( chắc tìn lời là đủ tìn học và ăn ở rùi^^)
    Sau này cầm được tấm bằng tốt nghiệp Đại học Kinh tế TPHCM, rút 400 tr ra, tự nhin trong đầu bạn sẽ có rất nhìu ý tưởng để làm với 400tr đó! Lúc đó có lẽ bạn ko cần fai lên cái điễn đàn để hỏi bạn nên làm j. Có lẽ lúc đó ý tưởng của bạn là số 1, sự trợ giúp góp ý của gia đình là số 2.^^
    P/s: Nếu thật sự bạn có 400tr thì mình nghĩ rằng bạn đã có ý tưởng trong đầu mình rùi, lên 4rum này hỏi cũng chẳng thay đổi dc ý tưởng của bạn đâu. Hơn nữa thiên hạ mỗi ng 1 ý, bik tin ai bi h^^! Tìm hiểu coi làm j "hot" nhất áh??? Mình hãy làm theo khả năng và sự đam mê của mình đi!
    CHÚC BẠN IU SẼ THÀNH CÔNG!
    lạm fát :cuoideu:.....

muốn kinh doanh thì phải có kinh nghiệm ! còn ko thì phiêu lưu lắm

Jolly's Avatar
    Tham gia từ
    Feb 2009

Trích Nguyên văn bởi Gấu Mafia View Post
    lạm fát :cuoideu:.....

muốn kinh doanh thì phải có kinh nghiệm ! còn ko thì phiêu lưu lắm
    Lạm fat j đó hả bạn? Gửi tiền vô Ngân hàng=> lạm fat'???
    Chính vì cần kinh nghiệm nên bây h chiện hõ hành là wan trọng đấy! Còn kinh doanh chờ ra trường tính chưa muộn mà!
    Sống trên đời sống cần có một tấm lòng.................để gió cuốn đi!

Gấu Mafia
    Guest

gửi tiền vào bank rùi khoảng 4 năm sau rút ra nó giảm bao nhiêu phầm trăm giá trị là bạn hiểu ngay àh :haha:....

còn chuyện kinh doanh thì ko cần ,nhưng chuyện làm thêm thì thiết nghĩ vs dân kinh tế mình thì cần...

còn chuyện học trong trường thì no idea.........

XxL's wife _memory_'s Avatar
    Tham gia từ
    Aug 2009

400 triệu???
    Nếu có dc 400 triệu e sẽ đầu tư vào chơi sàn vàng :them:
    Giờ chỉ ước gì có 15tr để chơi sàn vàng. :khoctamtuc:
    Ko có dự định tự lập công ty công tiếc gì cả. Vì thick làm thuê hơn là chịu áp lực chi phối nhìu thứ. Nếu dùng số đó đầu tư công ty thì thà tặng cho mami để mami bỏ vào vốn kinh doanh của công ty mami thì hay hơn.:chopchop:
    thay đổi nội dung bởi: _memory_, 23-09-2009 lúc 12:39 PM
    :"> Mém già :">
    Hidden Content ...có Giá...Hidden Content

olala, các nhà kinh doanh tương lai đâu rồì? :liec:

Thật nếu bạn có 1 số tiền lớn để xài thì quả thật đó là 1 giấc mơ. Nhưng việc bạn làm sinh lời từ 400 triệu thì đó là 1 việc thật sự làm được nếu bạn có đầu óc kinh doanh. ^^:cuoideu:
    Quả thật bình thường sẽ khó ai cho bạn 400 triệu, nhưng có người có thể cho bạn mượn 400 triệu để kinh doanh, chẳng lẽ bạn từ chối cơ hội làm giàu, vì số tiền sinh lời đó bạn sẽ được hưởng :nong:
    Hãy tìm hiểu cơ hội cho chính bạn đi chứ ^^. Chứ việc ngồi gửi tiền vào ngân hàng gòi trông chờ tiền lãi thì ...ko phải là 1 người năng động thời nay gòi :sayxam:

Gấu Mafia
    Guest

Trích Nguyên văn bởi Oo_mashumaro_oO View Post
    olala, các nhà kinh doanh tương lai đâu rồì? :liec:

Thật nếu bạn có 1 số tiền lớn để xài thì quả thật đó là 1 giấc mơ. Nhưng việc bạn làm sinh lời từ 400 triệu thì đó là 1 việc thật sự làm được nếu bạn có đầu óc kinh doanh. ^^:cuoideu:
    Quả thật bình thường sẽ khó ai cho bạn 400 triệu, nhưng có người có thể cho bạn mượn 400 triệu để kinh doanh, chẳng lẽ bạn từ chối cơ hội làm giàu, vì số tiền sinh lời đó bạn sẽ được hưởng :nong:
    Hãy tìm hiểu cơ hội cho chính bạn đi chứ ^^. Chứ việc ngồi gửi tiền vào ngân hàng gòi trông chờ tiền lãi thì ...ko phải là 1 người năng động thời nay gòi :sayxam:

thế kinh doanh gì khi không có kinh nghiệm ở bất cứ ngành nghề gì ta :cuoideu: ?

an toàn = ngân hàng

mạo hiểm = đầu tư [:25:]

nhưng quan trọng là đầu tư những cái mà các bạn CÓ KINH NGHIỆM VỀ NÓ !

400 NHIỀU CHỨ BỘ , BÀI VIẾT ĐẶT TRƯỜNG HỢP NGƯỜI KINH DOANH CÓ KINH NGHIỆM RÙI NHA
    THEO TUI CÓ CÁC PHƯƠNG ÁN SAO:
    --- MỞ QUÁN ĂN GIA ĐÌNH: NHẬU NHẸT,..............( TÍNH TIỀN THUÊ MẶT BẰNG)
    --- quán nước giống các hình thức như -18 độ, hoa hướng dương......

Hôm trc tâm trạng k đc tốt nên cm thái quá,mọi người bỏ qua nhé
    thay đổi nội dung bởi: [MR]HoangUEH, 01-10-2009 lúc 05:25 PM
    Hoàng

Trang 2/7 đầuđầu 1234 ... cuốicuối

Đang xem chủ đề: