Ebook Cà Phê Cùng Tony  - Tony Buoi Sang
Trang 1/4 123 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 38
    genius3008's Avatar
    Tham gia từ
    Nov 2008

Default Logo của ngành Kiểm Toán (KiT) (mem Kit 2 gđ vào đây 1 lát)

tình hình là ngành KiT là ngành mới có của trường --> chúng ta là những người đi đầu của khoa KiT nên 2 giảng đường KiT1 vs KiT2 đã thống nhất vs nhau về việc sẽ thi design logo để chọn làm logo chính của khoa KiT. Ai có mẫu design nào có thể up lên đây để mọi người nhận xét góp ý.

MẪU 1
    designer: genius3008 (Trần Minh Đức. lớp KiT 5, hình nhận diện nhìn avatar ^^)

logo sau khi chỉnh sửa theo ý kiến đóng góp:

Giải thích ý nghĩa:
    -Cái kính lúp: lấy ý tưởng từ hình ảnh minh họa nghề kiểm toán trong 1 trang web:

Kính lúp tượng trưng cho sự cẩn thận tỉ mỉ (đặc điểm cần có của nghề kế toán-kiểm toán). Ngoài ra còn có nghỉa là sự xem xét, kiểm tra lại sự việc. (shelockhome luôn dùng 1 cái kính lúp trong việc điều tra) (đây chính là công việc của nghề kiểm toán: luôn phải xem xét, kiểm tra lại các báo cáo kế toán) --> là hình ảnh biểu trưng nhất của nghề kiểm toán.

-Cuốn sách: đơn giản chỉ sự trí thức, học hỏi.

-Chữ Đại học kinh tế Tp.HCM và tên tiếng Anh theo font và màu của logo của trường.

-"Ki" là kí hiệu viết tắt của ngành Kiểm toán trg ĐH kinh tế. kèm theo chữ "ngành kiểm toán" viết bằng tiếng Anh (auditing), đặt trong tròng kính lúp làm nổi lên ý nói sự nổi bật của ngành Kiểm toán trường ta. (1 trong những trường duy nhất đào tạo riêng biệt ngành này)

-"Ki" dạng chử lửa thể hiện sức trẻ Kiểm toán hừng hực đốt banh cái trg. [:21:]

-Nhìn toàn cục: giống như 1 bông hoa đang nở rộ. (cái cán kính lúp là cành, cuốn tập là lá, cái kính là nụ, dòng chữ là cánh hoa) ý nghĩa cho sự nở rộ của ngành kiểm toán mới thành lập của trường.

đã tiếp nhận những lời góp ý:
    Huy xì-ke KiT4: chữ Ki cần phải nổi hơn.
    Thành KiT4: đổi font chữ Ki.
    An lordx KiT6: logo cần sốc hơn, để font Ki rực lửa. (T__T mẹ ơi, trình độ có hạn, sợ làm ko nổi)
    Hằng đen KiT5: logo hơi nghiêm túc. (vì Mr. Tài bảo làm cho cả 2 gđ chứ nếu chỉ cho gđ mình thì ý tưởng sẽ làm logo hình quỷ satan dạng chibi (đúng ý nghĩa của động quỷ KiT2) cho cái đuôi uốn thành KiT2, bảo đảm ko đụng hàng.)
    xì lum: để kính lúp dạng animated. (sẽ xem xét ^^)
    kelangthang: ko thích cái kính lúp (mời bạn góp ý thêm theo bạn cái gì tượng nhất cho ngành KiT.Mà thật ra cái kính lúp cũng giống như cái cân biểu tượng của ngành luật thôi, bộ người ta kiện tụng nhau rồi đứng lên cái cân, ai nặng hơn thì thắng kiện à? [:21:])

MẪU 2
    designer: genius3008
    thiết kế dành riêng cho KiT2

Ý tưởng: chẳng có gì cao siêu cả. chỉ thể hiện ý tưởng về cái "động quỷ" KiT2 với mỗi thành viên là 1 con quỷ. [:19:]
    hình này phóng to 1 chút để ở góc dưới bên trái cái áo lớp thì đẹp. biểu tượng có nét horror dành cho nam, hình ảnh để dạng chibi thích hợp với nữ. Kết hợp lại thì nam nữ đều mặc dc. ^^
    thay đổi nội dung bởi: genius3008, 02-04-2009 lúc 08:29 AM
    Hidden Content
    Nội quy box Thư viện - nơi cung cấp đầy đủ tài liệu bạn cần: Nếu thấy tài liệu bổ ích ấn nút THANKS/CẢM ƠN ở phía dưới, không cần phải post lời cảm ơn. Những bài post mang nội dung : cảm ơn, cảm ơn nhiều... coi như spam, sẽ bị xóa!

xilumticsx's Avatar
    Tham gia từ
    Nov 2008
    Tuỳ xem bạn có muốn mình ở nhà bạn hay không

Default Ðề: Logo của ngành Kiểm Toán (KiT) (mem Kit 2 gđ vào đây 1 lát)

Sao tui yêu trai KiT wa, đẹp chịu không nổi, tuy tồn tại nhiều sạn nhưng..... nói chung.... các bạn san ít mà sỏi nhiều ( lưu ý là sỏi đẹp hơn sạn ) Đùa thôi nhưng công nhận trai KiT đẹp thật, mê quá mê quá , đúng là đo chỉ số đẹp thì giờ mới thấy 1 lớp ngang ngửa lớp tui
    I wanna b de huppiez man in diz world.Yet i culdnt b dat guy coz i dunnot hav u in my life.
    I gonna b rich, i gonna b cool, i gonna b so seduced, but wat doesit mean if u're not here wit me? I miss u much!

Cái kinh lúp chẳng liên quan gì tới kiểm toán cả, có ai coi sổ sách vác cái kính chà bá lửa ra coi, cận vừa vừa thôi cha.
    Tóm lại 1 chữ XẤU[:19:]
    Cho cái lôgo đó dzo mua đồ Sida mặc sướng hơn.[:24:][:4:][:21:][:24:]

hoan ho ban DUC nhiet tinh thiet ke logo

úi giời ơi,đọc bài của bạn xilumticsc mà chóng mặt toát hết mồ hôi,sợ wa

nhưng công nhận là kiT 2 vui thiệt,ganh tị ganh tị wo' đi mất

MrSkye chỉ có thế nà giỏi! [:19:][:19:][:19:]

Nhưng phải công nhận là mý bạn nữ bên KI1 hình như dễ xương hơn KI2 mình! [:5:][:5:][:5:] Cái nỳ thì boy bên KI1 sướng hơn anh em mình rùi Skye ui! [:9:][:9:][:9:]
    P/s: hy zọng chị em KI2 hem đọc được bài này của mình hihi [:19:][:19:][:19:]

Trích Nguyên văn bởi HumxamBavaria View Post
    MrSkye chỉ có thế nà giỏi! [:19:][:19:][:19:]

Nhưng phải công nhận là mý bạn nữ bên KI1 hình như dễ xương hơn KI2 mình! [:5:][:5:][:5:] Cái nỳ thì boy bên KI1 sướng hơn anh em mình rùi Skye ui! [:9:][:9:][:9:]
    P/s: hy zọng chị em KI2 hem đọc được bài này của mình hihi [:19:][:19:][:19:]
    vô ko cho ý kiến của logo mà nói tào lao j thê ông hùm [:16:][:16:][:16:]
    thay đổi nội dung bởi: skye, 07-11-2012 lúc 12:39 AM
    ueh.vn

@Skye: ông cũng đã phát biểu ý kiến đâu! [:24:][:24:][:24:]

Trang 1/4 123 ... cuốicuối

Đang xem chủ đề: