PDA

View Full Version : Quần ngắn, váy ngắn quá mức= sock

daigiatuan
04-07-2010, 06:15 PM
RA đường bây giờ toàn gặp những cặp đùi dài? trắng trẻo? múp rụp nữa chứ. k chỉ các teen mà còn có cả các bà "sồn sồn" (30-50 tuổi, thậm chí hơn) thi nhau khoe đùi khoe ngực, mặc nhưng bộ quần áo nhìn thấy mà tưởng là gái làng chơi. hix k bít những kon người ấy nghĩ gì thế nhỉX_X? khi mà họ đang làm cho văn hóa của VN ngày càng xấu đi vậy. Mặc như vậy đâu phải là đẹp gì đâu, có khi còn gây phản cảm, [-X, vứa rùi đọc trên báo còn thấy cả vụ biểu tình không cho mặc váy ngắn quá đùi nữa nè, chậc chậc [-X tới đây xin được hỏi ý kiến của mọi người như thế nào?? My blog (http://mmocashcrate.blogspot.com/)

nat
04-07-2010, 06:27 PM
Hờ, chủ yếu để tăng page view hay là sao hả bạn? ;;)
Vấn đề này vừa cũ mà vừa mới, trong nhiều trường hợp họ mặc để mát thôi-thời tiết Việt Nam khắc nghiệt quá mà, tùy trường hợp mà mặc nữa. Ví dụ nhé, bạn thấy mình mặc 1 cái quần cũng cỡn trên đầu gối, áo sát nak đi lon ton trong chợ -> Thì đích thị là nhà mình gần chợ, mình vào chợ mua xí đồ rùi về ngay ấy mà => Các bà lớn tuổi cũng thế thui =.=
Mọi việc đều có cái giới hạn trên và giới hạn dưới, đừng đứng ở mức trên hay dưới giới hạn mà nhận xét, cũng không nên dùng những từ "Văn hóa Việt Nam" này nọ, nghe nó nhạt nhẽo như nước ốc vậy ấy...
Thế bạn định nghĩa như thế nào về văn hóa Việt Nam nào? Phải mặc áo kín đáo bao nhiêu phần trăm? Quần dài qua đầu gối bao nhiêu cen ti mét.
Mỗi người có 1 gu ăn mặc của họ, không nên đánh giá họ thế này nọ rồi lại gán cho người ta "không có tí gì văn hóa Việt Nam".
Thử hỏi có nhiều người ăn mặc lịch sự, nhưng lại phản quốc, chống phá chế độ...=> Họ có văn hóa Việt Nam không?
Văn hóa Việt Nam là 1 cụm từ bao gồm nhiều định nghĩa thuộc nhiều lĩnh vực khác nhau - Một lần nữa, mình xin nhấn mạnh, VHVN không thể hiện mất hay không ở cách ăn mặc.
Đừng reply lại là "Bạn có vào blog mình xem kĩ không mà lại cmt như thế" - xin lỗi nhé, những bài câu page view như thế không bao giờ mình vào link blog đó :|

ghost
04-07-2010, 06:35 PM
đẹp khoe xấu che thế thôi :D

daigiatuan
04-07-2010, 06:42 PM
ờ bạ nói thì hay nhưng ra đường tìm đau ra người ăn mặc kín đáo đây, cái mà VN đang tồn tại bây giờ cũng đã tồn tại ở Pháp, nhưng sau bị lên an quá họ đã từ bỏ vậy sao mình cứ chui đầu vào bước đi xấu của họ, cái bước đi gọi là HIPPI đó bạ nghe tới chưa????????????>:P[-X

nat
04-07-2010, 06:50 PM
đẹp khoe xấu che thế thôi :D

=)) vậy là VN mình tồn tại nhiều người có nhiều nét đẹp trên cơ thể =))

tccl24
04-07-2010, 08:53 PM
Nóng? Lý do đó không thuyết phục cho lắm. Ở đây là đang nói đến trang phục khi ra đường, nơi công cộng - nơi thể hiện bộ mặt của một đô thị văn minh, nơi du khách có thể nhìn vào đó mà đánh giá.

Nóng, có nhiều nơi để mà "giải thoát" chứ không phải cứ ra đường, dưới cái nắng độc hại đó mà "tắm nắng". Tất nhiên không phải là tất cả, cũng có những trường hợp ăn mặc như thế cho "tiện thể" như bạn <nat> nói. Mình đề cập ở đây là những trường hợp "cố tình", mà số này không phải là không nhiều.

Nói đến "văn hóa Việt Nam" thì to tát quá, đây là "văn hóa ăn mặc, ứng xử"... Mình không lên án "kịch liệt" nhưng cũng không đồng tình với lối ăn mặc của "một bộ phận" chị em đang muốn "phô trương" như hiện nay, vì cũng phải tùy lúc tùy nơi.

"Mở cửa" thì tất nhiên phải "thoáng hơn" nhưng không có nghĩa là "mở toang" để đón tất cả "gió lạ" vào, để rồi đến một ngày "say gió", nếu đó là "gió độc" thì càng nguy hiểm hơn. Lại một lần nữa ta phải đề cập đến vấn đề "tiếp thu có chọn lọc", "hòa nhập chứ không hòa tan".

Thực ra, lối ăn mặc phương Tây không phải là chỉ có vậy (và mình lại có cảm giác cách ăn mặc như thế của một bộ phận "thiếu nữ" cũng không hẳn là học của phương Tây, mình thấy nó "lai căng", không thích hợp, đôi lúc mình cảm giác nó "lòe loẹt", khó chịu - mà nói thật, mình cũng không có con mắt thẩm mĩ), hãy nhìn kỹ xem, ở nước ngoài phần lớn những nơi công cộng, người ta ăn mặc đơn giản nhưng cảm giác rất lịch sự, tự nhiên (tất nhiên cái đó còn phụ thuộc tầm vóc, thể trạng con người; khí hậu từng nơi).

Ít ra Việt Nam cũng nên có những phong cách ăn mặc mang cái nét gì đó đặc trưng; nếu không thì cũng phải lịch sự, đàng hoàng. Cái gì bên trong thuộc về "bản chất" con người ta thì khó ai biết và đoán được, nhưng tác phong bên ngoài có thể mang đến cái nhìn thiện cảm từ người khác. Mà trong nhiều trường hợp, tác phong sẽ cho ta thấy phần nào tính cách, thái độ, cách nhìn nhận của một con người.

ghost
04-07-2010, 08:56 PM
ngắn cỡ này nó mới shock nè

vvkhongminhvv
04-07-2010, 09:00 PM
Được rửa mắt. Ngon lành ^^

dangthaison
04-07-2010, 09:34 PM
COn ĐT thì chịu ko nổi dồi , ăn mặc phản cảm ghê gớm !

kagoil235
04-07-2010, 11:35 PM
Ủng hộ vụ đẹp khoe xấu che.
Nhiều girl làm cho mình đã con mắt những cũng phải thừa nhận là còn gấp mấy lần số đó, quá tự tin vào cặp giò của mình, ra ngoài đường làm mình xém ói :-?
Đồng ý là quần áo ai người đó có quyền mặc,chẳng ai bắt được, nhưng rõ ràng, mặc thế nào là đập vào mắt người khác, nên phải tôn trọng cả người nhìn, không thể đòi tự do cá nhân 1 chiều thế được !

typhoon_vocano
05-07-2010, 06:27 AM
COn ĐT thì chịu ko nổi dồi , ăn mặc phản cảm ghê gớm !

Đây là mục thảo luận nghiêm túc. Mong bạn xưng hô với các nghệ sĩ một cách nghiêm túc. Có thể bạn không thích ca sĩ Đoan Trang nhưng dù sao cô ấy cũng là người của công chúng, không nên gọi một cách coi thường như vậy. Tôn trọng người khác là tôn trọng chính mình. Thân ái^^

WCloud
05-07-2010, 09:31 AM
toàn theo phong trào cả ...
có cái thời thì mặc áo cứ như mặc đồ tù... sọc trắng sọc đen...
rồi bây giờ chiển sang mặc quần ngắn áo phông...
lúc mới ra phong trào này thì còn thấy hay hay, nhìn nó lạ lạ, giờ đi đâu cũng gặp riết rồi k thèm nhòm :))
có khi trời lạnh mún teo ... lun mà con bạn kêu chở đi mua đồ, ra đường thấy 2 mắm kia đi chiếc tay ga... trên mặc áo lạnh dưới thì cái quần ngắn tới ..... thiệt là k chịu nổi.
mà nói chung người ta giàu thì ăn mặc sao cũng đc, có tiền mùh ... k ý kiến nhiều :">

dangthaison
05-07-2010, 06:46 PM
Đây là mục thảo luận nghiêm túc. Mong bạn xưng hô với các nghệ sĩ một cách nghiêm túc. Có thể bạn không thích ca sĩ Đoan Trang nhưng dù sao cô ấy cũng là người của công chúng, không nên gọi một cách coi thường như vậy. Tôn trọng người khác là tôn trọng chính mình. Thân ái^^
Mình nói thẳng là mh ko tôn trọng "nó" . Nghệ sĩ là j ? Cũng chỉ là 1 người bình thường mà thui , đừng lôi mác nghệ sĩ ra làm j cả ... tôn trọng những người đáng tôn trọng , đấy mới là tôn trọng

svk34
05-07-2010, 07:44 PM
sao mấy người này phiền phức vậy nhỉ?
ăn mặc thế nào thấy mình tự tin là được.
Những người thấy đẹp thì dừng lại ngắm.
Những người thấy phản cảm thì đừng nhìn. ok ok ok ok :))

chuquynho
05-07-2010, 08:31 PM
teen thì còn chấp nhận được. chứ còn các bà mà mặc vậy thì phản cảm thật.

typhoon_vocano
05-07-2010, 09:45 PM
Mình nói thẳng là mh ko tôn trọng "nó" . Nghệ sĩ là j ? Cũng chỉ là 1 người bình thường mà thui , đừng lôi mác nghệ sĩ ra làm j cả ... tôn trọng những người đáng tôn trọng , đấy mới là tôn trọng

Xin lỗi bạn, tôi không muốn đôi co với bạn trên diễn đàn. Tôi chỉ góp ý thế thôi, còn nghe hay không thì tùy thuộc vào bạn.Chẳng có ai đáng coi thường vì như bạn nói đó "cũng chỉ là con người bình thường thôi". Bạn cũng là một con người bình thường mà, phải không? Và bạn cũng cần được tôn trọng( thì ca sĩ cũng vậy mà).
Giới nhà báo thường xăm soi những người nổi tiếng và trang phục Đoan Trang mặc bị các tay săn ảnh đặt ở một góc chụp thô thiển. Đoan Trang đã gây dựng nên sự nghiệp, cô ấy quá nổi tiếng rồi thì việc gì phải bận đồ tạo scandal để đánh bóng tên tuổi? Và cô ấy cũng đủ trưởng thành để hiểu rằng điều đó chỉ làm sụp đổ hình tượng của mình trong mắt người hâm mộ thôi.
Đó chỉ là tai nạn. Tôi hoàn toàn không có ý bênh vực cho Đoan Trang. Là người phải bao dung( đặc biệt là nam giới). Nếu chỉ vì một sự cố như vậy mà coi thường các nghệ sĩ thì tôi không hiểu còn bao nhiêu hình tượng sống sót trong giới nghệ thuật.
Nói thật, tôi thấy bạn suy nghĩ có vẻ hơi gò bó. Và điều đó làm bạn khó tiếp nhận lời nói của tôi.
Đương đường là một Smod mà lại có suy nghĩ và lời nói như vậy thật thất vọng quá!!
Cảm ơn bạn đã đọc những dòng chữ này. Thân ái^^

WCloud
06-07-2010, 11:07 AM
Xin lỗi bạn, tôi không muốn đôi co với bạn trên diễn đàn. Tôi chỉ góp ý thế thôi, còn nghe hay không thì tùy thuộc vào bạn.Chẳng có ai đáng coi thường vì như bạn nói đó "cũng chỉ là con người bình thường thôi". Bạn cũng là một con người bình thường mà, phải không? Và bạn cũng cần được tôn trọng( thì ca sĩ cũng vậy mà).
Giới nhà báo thường xăm soi những người nổi tiếng và trang phục Đoan Trang mặc bị các tay săn ảnh đặt ở một góc chụp thô thiển. Đoan Trang đã gây dựng nên sự nghiệp, cô ấy quá nổi tiếng rồi thì việc gì phải bận đồ tạo scandal để đánh bóng tên tuổi? Và cô ấy cũng đủ trưởng thành để hiểu rằng điều đó chỉ làm sụp đổ hình tượng của mình trong mắt người hâm mộ thôi.
Đó chỉ là tai nạn. Tôi hoàn toàn không có ý bênh vực cho Đoan Trang. Là người phải bao dung( đặc biệt là nam giới). Nếu chỉ vì một sự cố như vậy mà coi thường các nghệ sĩ thì tôi không hiểu còn bao nhiêu hình tượng sống sót trong giới nghệ thuật.
Nói thật, tôi thấy bạn suy nghĩ có vẻ hơi gò bó. Và điều đó làm bạn khó tiếp nhận lời nói của tôi.
Đương đường là một Smod mà lại có suy nghĩ và lời nói như vậy thật thất vọng quá!!
Cảm ơn bạn đã đọc những dòng chữ này. Thân ái^^

:"> chắc fan của Đoan Trang đây mà.
p/s: mình thấy chuyện cũng có gì đâu mà 2 người hâm he nhau thế nhẩy, "nó" cũng là cách dùng từ thôi, đôi khi nói chiện với 1 đứa bạn mà xoay sang đứa khác thì cũng bảo là "nó" đấy thôi. Chẳng lẻ như thế là thíu tôn trọng sao bạn? Nhu kiến mình thế :">

dangthaison
06-07-2010, 12:47 PM
XIn lỗi nhé , ăn mặc như thế mà đổ lỗi cho PV cố tình chụp thì ... có lẽ bạn nên coi lại mắt của mh ! Mh cg ko muốn đôi co với bạn làm j cả ! Càn chuyện gây scandal hay ko thì mh ko cần phải nói nhiều nữa nhỉ , VN quá nhiều ca sĩ / diễn viên gây scandal rùi ^^ . Cán hân mh ko tôn trg những loại ca sĩ ntn !!!
// Mh đang tranh luận với bạn với tư cách 1 mem b thường nhé , lôi mod với smod ra đây làm j !

daigiatuan
06-07-2010, 12:55 PM
ọc ăn mặc vậy mà kêu là do trời nóng ah? mấy chị giờ bít nóng là cái gì, đi đâu cũng ngồi máy lạnh mà. Cốt là khoe cái đùi, cái... mình đẹp, to, không đụng hàng, hix nhưng khổ nỗi đứa kon gái nào mà chả có chừng ấy, việc gì mà khoe với khoang, của mình chồng mình hưởng chứ ai lại đi đem cho thiên hạ nó hưởng xái thê, vậy rõ ràng là các bà, các chị ngày một suy đồi về mặt ăn mặc=> suy đòi lun về đạo đức, haha thật đáng hổ thẹn cho những loại người này. Chẳng thế mà giờ thỉnh thoảng lại có mọt hai vụ bom ảnh nu của các teen ah, ra đường khoe chưa đủ về nhà cởi hết cho sock, lại còn cái vụ chát sex nữa, hix đúng là một lũ người chưa tiến hóa, thích hở hang thì về mà ở với mấy đàn khỉ trong rằng ấy khỉ không mặc đồ cũng chẳng ai nói gì, chứ giờ đang thời đại văn minh mà các chị các cô làm thế khác nào tự thông báo rằng: CHỊ EM CHÚNG TÔI CHƯA TIẾN HÓA KỊP, MỌI NGƯỜI THÔNG CẢM, hahahahaahaha thật đáng xấu hổ

xitin_9x
06-07-2010, 01:50 PM
mình thì kũng chưa bao giờ ăn mặc như thế ra đường tại hok tự tin lém:D.mà thấy nhìu teen ăn mặc như thế thấy kũng đẹp đẹp.mà kũng chỉ một số thui.còn nhìu người khác nữa nhìn dô là thấy phản cảm liền.

jay_kid
06-07-2010, 01:51 PM
-đẹp thì khoe ;)), mấy người chân dài thon thì có quyền mặc váy ngắn:x, miễn là hợp hoàn cảnh.

taipro
06-07-2010, 02:28 PM
uhm đẹp khoe...xấu..cho người ta bik để...sữa chữa !! :))

sontung
06-07-2010, 08:09 PM
Uhm,teen 9x hay cuối 8x thì còn tạm đc,chứ từ 7x trở lên thì...ôi chao. Mà mình nghe ai đó nói là,người nước ngoài nếu mặc váy ngắn thì thường họ mặc kèm tất dài,chứ VN thì số đó hơi ít. Còn vụ quần đùi ngắn cũn thì thôi,có nhìu lần mình thấy mấy cái chỉ có mặc ở nhà là hợp thui,chứ đi ra đường...
Ah,nhưng nói đi cũng fai nói lại. Người nước ngoài cũng ko hẳn là ăn mặc đúng cách hết,có lần đi thăm Lăng Bác,thấy đoàn khách nước ngoài các ông toàn mặc quần short vào lăng. Thế có fai là chưa tôn trọng nơi trang nghiêm lắm ko nhỉ?

kagoil235
07-07-2010, 10:50 AM
sao mấy người này phiền phức vậy nhỉ?
ăn mặc thế nào thấy mình tự tin là được.
Những người thấy đẹp thì dừng lại ngắm.
Những người thấy phản cảm thì đừng nhìn. ok ok ok ok :))

Phản đối ý kiến của bạn này nha, tưởng không nhìn mà dễ hả :D ? Chưa kịp nhắm mắt lại là đã ói rồi :))
Đẹp thì ngắm mê mẩn rồi nhưng mà mấy bạn quá tự tin vào cặp giò của mình thì, nhìn thấy đúng là 1 tai nạn =))

D_K
07-07-2010, 01:29 PM
ơ mấy bác này rảnh nhỉ, người ta ăn mắc sao là quyền của người ta, mắc gì các bác bình loạn, có ảnh hưởng đến tính mạng, sức khởe hay túi tiền của các bác đâu nhỉ? Bác nào thấy gai mắt thì đừng có nhìn, lỡ nhìn thấy rồi thì đi chỗ khác đi, làm chuyện ruồi bu.

green_ueh
07-07-2010, 05:17 PM
Hic đọc bài này thấy nhột ghê. Thú thực là mình rất thích buổi tối ở SG, ra đường toàn quần short áo dây, nhìn rất năng động và thoải mái. Đợt tết vừa rồi mình ra HN, ra đường thấy ai cũng kín mít từ đầu đến chân, lúc đó tự dưg nhớ quần short áo dây SG kinh khủng. Nhưng các bạn nữ muốn mặc đồ ngắn buổi tối thì nhớ đi cùng bf nhá, đừng đi 1 mình mà ăn mặc mát mẻ wá :D

Nếu quy chụp ăn mặc mát mẻ với "tổn hại văn hoá VN" là to tát quá. Ở nước ngoài ngta cũng ra đường với quần short áo dây đấy thôi, thậm chí nhữg bạn nam học bên Mỹ còn kêu "mùa hè ở Cali các chị em mặc đồ mà anh em nhẹ thì tông vô cột điện, nặng thì tông vô xe khác". Mình thấy k có chuẩn mực nào về độ ngắn của quần áo cả, chỉ là hoàn cảnh nào để mặc loại quần áo đó thôi. Nếu đi dạo phố, đi chơi thì cứ quần short áo dây, áo thun, nhưng đi vào trừơng học, cơ quan, những nơi sang trọng thì coi chừng phản cảm. Mình từng nghe nói có 2 bạn nữ trong đoàn đi Sing của chị mình bị cấm nhập cảnh Sing vì bỏ qua lời khuyên của những ng đi trc, cứ quần short áo dây tung tăng xuống sân bay làm cho hải quan Sing tưởng là gái (nữ VN qua Sing làm gái k fải là ít). Nhưng những nơi cần mặc bikini như bãi biển thì dân VN lại làm ngược, mặc nguyên bộ đồ kín khiến cho bãi biển nhìn nhếch nhác.

Tủ quần áo của mình cũng có quần short áo dây và váy ngắn, nhưng trứơc khi ra khỏi nhà ngắm nghía trc gương thấy ngắn quá, k hợp với cái nắng gay gắt của SG và việc chạy xe máy nên phải thay bộ khác. Nói chung chị em fải nhớ câu "ăn cho mình, mặc cho người", để người khác khó chịu vì cách ăn mặc của mình thì chả còn gì là đẹp nữa.
Thứ nữa là quần áo nữ bây giờ toàn đồ quá ngắn, trước khi mua phải thử cho kỹ. Váy ống toàn ngắn trên đầu gối cả sải tay, chị em nào chân dài thì nhìn còn đẹp chứ vừa mập vừa lùn thì mặc vô i chang "nấm lùn di động". Thêm 1 loại quần short kinh dị mới ra ở các chợ và trung tâm thương mại, nhìn lúc đầu tưởng quần sịp của nam, đến khi ng bán hàng chào mời cho nữ mới biết cái thứ đó cũg đc coi là quần short. Ăn mặc cản thận 1 tý nhá chị em, đừng ăn mặc phản cảm đến mức như thầy ktqt của mình nói "thằng con trai nào hiền thì chạy xe qua còn ngoái lại và cừơi chọc ghẹo, thằng nào dữ thì nhìn bằng con mắt dửng dưng rồi bỏ đi 1 cách khinh bỉ"

anhduc90
07-07-2010, 05:45 PM
Bác chủ toppic này cũng rảnh ghê,cách nick thì có vẻ thì hình như là đực , mà lại đem chuyện ăn mặc của các chị em phụ nữ ra đàm tếu :|

green_ueh
07-07-2010, 06:01 PM
Bác chủ toppic này cũng rảnh ghê,cách nick thì có vẻ thì hình như là đực , mà lại đem chuyện ăn mặc của các chị em phụ nữ ra đàm tếu :|

Thì chủ topic là con trai mới nhận xét chuyện ăn mặc của con gái đc chứ, nếu là con gái thì thích gì mặc nấy mắc gì fải lên đây cho ý kiến. Mà công nhận đọc bài này thấy nhột thiệt, fải về kể cho hội trà sữa mới đc ;))

WCloud
07-07-2010, 08:09 PM
Thì chủ topic là con trai mới nhận xét chuyện ăn mặc của con gái đc chứ, nếu là con gái thì thích gì mặc nấy mắc gì fải lên đây cho ý kiến. Mà công nhận đọc bài này thấy nhột thiệt, fải về kể cho hội trà sữa mới đc ;))

Hội trà sữa..., nghe quen quen! Chẳng hay cái hội ấy nằm trên đường nào nhẩy?

green_ueh
07-07-2010, 09:05 PM
hội trà sữa là đám con gái bạn mình, chứ có fải hội gì nổi tiếng đâu mà bạn này hỏi trên đg nào

sakira
07-07-2010, 09:36 PM
Đáng buồn là hơn 1 nửa anh em thích chị em ăn mặc vậy rùi.hix....ko có lửa làm sao có khói...

andrykyo
08-07-2010, 12:25 AM
Những chuyện thế này mãi mãi chẳng bao giờ có đúng sai.

ghost
09-07-2010, 09:25 AM
quá mức? thế nào là quá mức? tiêu chuẩn bao nhiêu mới là đúng mức?

Mr.Loveless
17-07-2010, 11:24 PM
tùy quan điểm mỗi người thoy
- người theo tư tưởng truyền thống nhìn thì chả ưa tý nào
-người theo tư tưởng thoáng thì vô tư, miễn đừng ngắn quá cỡ đc roy (như bà Đ.Tr đó, nhìn mà fat ói)
zí lại cũng tùy nơi nữa, nơi tôn nghiêm (chùa, di tích ls...hay trường học) thì bận vô làm mất thẩm mỹ quanh cảnh thêm ^^
quần ngắn, áo hai dây bận ở nhà, dạo phố là hợp ^^

hhhthttn
01-08-2010, 05:57 PM
cặp giò như cái cột đình chưa nói tới hoa văn trên đó mà mấy má cũng ráng khoe,
thiệt hết chổ nói, nhìn cứ tưởng giò nợn....hhohohoho

19kimkim91
02-08-2010, 03:18 PM
Hờ, chủ yếu để tăng page view hay là sao hả bạn? ;;)
Vấn đề này vừa cũ mà vừa mới, trong nhiều trường hợp họ mặc để mát thôi-thời tiết Việt Nam khắc nghiệt quá mà, tùy trường hợp mà mặc nữa. Ví dụ nhé, bạn thấy mình mặc 1 cái quần cũng cỡn trên đầu gối, áo sát nak đi lon ton trong chợ -> Thì đích thị là nhà mình gần chợ, mình vào chợ mua xí đồ rùi về ngay ấy mà => Các bà lớn tuổi cũng thế thui =.=
Mọi việc đều có cái giới hạn trên và giới hạn dưới, đừng đứng ở mức trên hay dưới giới hạn mà nhận xét, cũng không nên dùng những từ "Văn hóa Việt Nam" này nọ, nghe nó nhạt nhẽo như nước ốc vậy ấy...
Thế bạn định nghĩa như thế nào về văn hóa Việt Nam nào? Phải mặc áo kín đáo bao nhiêu phần trăm? Quần dài qua đầu gối bao nhiêu cen ti mét.
Mỗi người có 1 gu ăn mặc của họ, không nên đánh giá họ thế này nọ rồi lại gán cho người ta "không có tí gì văn hóa Việt Nam".
Thử hỏi có nhiều người ăn mặc lịch sự, nhưng lại phản quốc, chống phá chế độ...=> Họ có văn hóa Việt Nam không?
Văn hóa Việt Nam là 1 cụm từ bao gồm nhiều định nghĩa thuộc nhiều lĩnh vực khác nhau - Một lần nữa, mình xin nhấn mạnh, VHVN không thể hiện mất hay không ở cách ăn mặc.
Đừng reply lại là "Bạn có vào blog mình xem kĩ không mà lại cmt như thế" - xin lỗi nhé, những bài câu page view như thế không bao giờ mình vào link blog đó :|

Like it :D ở nha cũng hay mặc váy ,quần đùi,áo dây cho mát mừ,còn ra ngoài thì mặc váy cũng đc.Mình ủng hộ mặc theo ý thích mỗi người,mỗi người có 1 style khác nhau mà,nhưng đừng quá là được ^^

chat_la_mot_nghe_thuat21
02-08-2010, 03:51 PM
cái jì vừa vừa cũng tốt hơn

nangngoc
09-08-2010, 10:58 AM
Mình đồng ý với ý kiến của nat, tuy nhiên mình nhận thấy nhìu bạn trẻ hiện nay ăn mặc quá lố lăng khi ra ngoài đường, trời nóng thì mang đồ ngắn cho mát nhưng khi ra ngoài thì kín đáo xíu đi, hình như là các bạn đó hok sợ bị đen (mà chắc là có bôi sunplay ^^) để rồi bị người khác nhìn vào chỉ trích, nhận xét này nọ. Nói chung là các bạn trẻ cũng cần nhìn nhận lại cách ăn mặc của chúng ta.

jun_lk
09-08-2010, 11:16 AM
quá mức? thế nào là quá mức? tiêu chuẩn bao nhiêu mới là đúng mức?

câu hỏi hay 8->...mình thấy mỗi ng 1 cách sống, 1 suy nghĩ, 1 cách thể hiện, chả ảnh hưởng gì tới VHVN cả...XH mà, phải có ng này ng kia mới gọi là xã hội chứ, cứ tốt đẹp hết thì VN đâu có lẹt đẹt như bây h. Ma túy, mại dâm còn ko giải quyết đc thì làm sao giải quyết đc những vụ này, ai có ý thức thì sẽ biết tốt xấu thế nào thôi, còn những ng ko có ý thức thì có nói bao nhiu cũng hok hỉu đâu. Cái j cũng đc chỉ có đừng làm wa' lên là uki thôi.

vtc1603
28-07-2011, 08:56 AM
Đẹp mà, con gái mặc quần đùi vậy nhìn hay hay, kute...giờ là thời buổi văn minh hiện đại, thời thế của thời trang, vậy nên chúng ta cung nên nghĩ thoáng một chút xíu cho xã hội dễ thở...hiii. chứ cư khư khư cái truyền thống hoài nhìn chán chết đi được. Bạn nghĩ sao một cô gái đi ra đường mặc áo the đội nón quai thao, di dép mộc...hay mặc áo bà ba.... haha > lúa quá trời. :D

XxL
30-07-2011, 10:04 AM
mình lại thích nhìn... mới chết chứ. cuộc sống mà, đâu có ai muốn nó vô vị đâu ;)

Ace_Blue_Lf
30-07-2011, 10:54 AM
đẹp mùh mấy u,chỉ là chị mình có lần mặc wần ngắn wá đến nỗi ko ngồi dc,nên lúc ngồi xe máy mình phải cởi áo ghile cho bả để lên =))

XxL
30-07-2011, 12:15 PM
ngắn quá là ngồi k đc ợ?? he he lại suy nghĩ bậy bạ nữa r

Flame2310
31-07-2011, 09:51 AM
hì, đồng ý là chúng ta phải tôn trọng ý thích, phong cách của mọi người... nhưng chúng ta đừng lạm dụng quá những thứ ngắn cũn cỡn như thế, chúng ta đang sống trong XH mà những tư tưởng truyền thống còn tồn tại nhiều lắm, cho nên nhìn vào trang phục của bạn, họ có thể đánh giá bạn là người như thế nào...

gần nhà tui có 2 nhỏ teen, tụi nó là chị em ruột, suốt ngày quần ngắn tới háng, bất kể thời tiết lạnh như thế nào... mấy người lớn xóm tui ko có chút cảm tình gì hết, vài người ác ý, lại bôi nhọ thêm, thế là 2 em teen đó tự dưng bị gắn mác là hư hỏng, ăn chơi đú đởn...

bạn chưng diện cặp đùi trắng bạn ra hi vọng dc khoe đẹp, thu hút con trai sao???? có thể dc đó, nhưng những cặp đùi ấy dễ làm con trai liên tưởng đến sex, liên tưởng đến cái-ẩn-sau-chiếc-quần-ngắn hơn là con người, phẩm chất của bạn...con trai hay nhìn theo bản năng, nhưng sau cái nhìn là có chút gì khinh bỉ, coi thường về đứa con gái đó... bản thân người đàn ông đàng hoàng ko muốn người yêu mình mặc ngắn quá mức đâu..

Đôi dòng cảm nhận! Thân!

ForceKeeper
03-08-2011, 02:24 AM
Ờ ngắn vừa thôi....nhìn thấy thì thèm nhưng mà cho chưa chắc đã lấy =))

dangthaison
03-08-2011, 03:13 AM
Nhìn suốt ngày , chán rồi . Giờ thik mặc quần tây áo sơ mi cơ , hay áo dài í ! Phê :x

t2_hadu
03-08-2011, 07:20 AM
vớ vẩn, mặc j miễn thoải mái là dc, threat j zô ziên. Chủ threat chắc ko nghĩ ra việc j quan trọng hơn để làm hay sao mà đi đặt ra vấn đề ngớ ngẩn như thế. Bản thân mình cũng ít khi mặc quần short ra đường vì chân ko đc đẹp, nhưng mình thấy đó là quyền cá nhân của mỗi bạn. 1 việc ko ảnh hưởng đến an ninh, chính trị, văn hóa (văn hóa VN ko đòi hỏi phải kín đáo nhé) thì ko việc j phải phê phán

XxL
03-08-2011, 08:49 AM
vớ vẩn, mặc j miễn thoải mái là dc, threat j zô ziên. Chủ threat chắc ko nghĩ ra việc j quan trọng hơn để làm hay sao mà đi đặt ra vấn đề ngớ ngẩn như thế. Bản thân mình cũng ít khi mặc quần short ra đường vì chân ko đc đẹp, nhưng mình thấy đó là quyền cá nhân của mỗi bạn. 1 việc ko ảnh hưởng đến an ninh, chính trị, văn hóa (văn hóa VN ko đòi hỏi phải kín đáo nhé) thì ko việc j phải phê phán

văn hóa vn đòi hỏi phải rất là kín đáo và tế nhị... :)

răngdư
03-08-2011, 11:53 AM
Đẹp mà, con gái mặc quần đùi vậy nhìn hay hay, kute...giờ là thời buổi văn minh hiện đại, thời thế của thời trang, vậy nên chúng ta cung nên nghĩ thoáng một chút xíu cho xã hội dễ thở...hiii. chứ cư khư khư cái truyền thống hoài nhìn chán chết đi được. Bạn nghĩ sao một cô gái đi ra đường mặc áo the đội nón quai thao, di dép mộc...hay mặc áo bà ba.... haha > lúa quá trời. :D
trời ạ..........lúa bây h cũng không ai mặc áo the,nón quai thao, đi dép mộc........truyền thống tốt đẹp nhưng mà người ta cũng tùy lúc vận dụng chứ có phải ai giữ truyền thống là mặc cái đó đâu.chẳng cô gái nào như vậy cả mà phải nghĩ. chủ thớt đã nói là "quần ngắn,váy ngắn QUÁ MỨC" cơ mà!^^

phunghuy17
03-08-2011, 03:06 PM
mặc sao cũng được, mình nhìn hoài thấy quen rồi, đây là 1 phần ảnh hưởng của trào lưu "tây hóa" sang Việt Nam

ForceKeeper
03-08-2011, 06:47 PM
Người ta làm đề tài gì đó thì sao.... Bạn không nghĩ ra điều gì hay hơn để cm àh...

XxL
03-08-2011, 08:53 PM
Người ta làm đề tài gì đó thì sao.... Bạn không nghĩ ra điều gì hay hơn để cm àh...

nóng :D...
sr spam

t2_hadu
03-08-2011, 09:16 PM
văn hóa vn đòi hỏi phải rất là kín đáo và tế nhị... :)

bạn biết kín đáo và tế nhị ở đây chủ yếu là về cái j ko? phần lớn là văn hóa ứng xử bạn à! Chúng ta đâu phải thế hệ ông bà, cái thời còn mặc áo bà ba, những bộ áo dc cho là kín đáo, tế nhị

XxL
03-08-2011, 09:52 PM
bạn biết kín đáo và tế nhị ở đây chủ yếu là về cái j ko? phần lớn là văn hóa ứng xử bạn à! Chúng ta đâu phải thế hệ ông bà, cái thời còn mặc áo bà ba, những bộ áo dc cho là kín đáo, tế nhị

nóng :(

tớ là tớ k muốn bây giờ đi phân tích nghĩa 2 từ đó sao cho đúng...
mà hình như bạn hiểu sai nội dung của topic này rồi
cái mà mọi người đang nói là cái sự quá mức cần thiết (bạn nhìn lại tên topic là rõ) chứ bình thường thì có ai nói làm gì đâu...

koko
05-08-2011, 07:15 PM

ui!em ủng hộ anh 2 tay.nghệ sĩ là gì mà phải xem trọng.cũng chỉ là người bình thường thui.vậy thì mình muốn xưng hô như thế nào là tùy mình chứ!

---------- Post added at 08:15 PM ---------- Previous post was at 07:55 PM ----------

chào tất cả mọi người.em sắp là mem mới của ueh rùi.em cũng tham gia luôn cho vui.
e thấy ra đường trời nắng chang chang,có nhìu người mặc áo khoác bịt khăn kín mít mà lại mặc cái quần ngắn cũn cỡn.khoe được chút xíu mà không sợ nóng với đen da nhỉ???lạ nhỉ.hihi
thường ngày em hay đi học bằng xe bus,mấy lần e lên xe gặp mấy chị nhìn mặc đồ cực kì sexy từ trên xuống dưới,từ bác tài tới ông bán vé đều nhìn chăm chăm vào cái í,sao những người đó không cảm thấy ngại nhỉ?e nghĩ những cái ''quí giá'' như vậy sao lại khoe bậy bạ được?không đáng.hihi

fammisoft
05-08-2011, 07:21 PM
PS mấy bạn nữ: Mình ko biết các bạn nghĩ sao, có bạn nói là văn hóa, có bạn nói là sở thích cần tôn trọng, có bạn nói là quan trọng là cách cư xử thôi... Ừ thì các bạn đúng, nhưng hình như mấy bạn nam đang nói về những bạn ra ngoài đường và ở những chỗ cần phải ăn mặc lịch sự thì lại mặc quần ngắn quá mức ko thể tưởng tượng nổi, chứ đâu nói là cấm các bạn thế này thế kia đâu.
Có người từng nói, sinh viên Sài gòn nhiều khi ăn mặc như một con gà... Thì các bạn hiểu dù nhân cách có thể tốt nhưng người khác đánh giá các bạn thế nào!
Sống vì bản thân rồi sau đó sẽ vì mọi người.
Đôi lời nhận xét^^

tieu_loli
06-08-2011, 08:19 PM
ừm, mình thấy mặc quần sort cũng có vấn đề gì đâu nhỉ, miễn là đừng quá ngắn và đi đâu cũng diện mốt quần ngắn là được, mặc sao phù hợp với hoàn cảnh là được mà, mà thiệt tình là nhiều lúc mặc quần dài cũng vướng víu lắm mấy bạn ạ :D

ForceKeeper
07-08-2011, 01:53 AM
Tất nhiên đó là suy nghĩ của tôi, bạn cứ việc coi đó là vớ vẩn, tôi chẳng quan tâm, mỗi ng có ý kiến riêng của mình

troll quá, thôi nhường.

XxL
07-08-2011, 09:33 AM
troll quá, thôi nhường.

http://www.quantrimang.com.vn/photos/Image/072010/31/Do-not-feed-the-troll.png

thanhbinhle
07-08-2011, 09:39 AM
chậc kệ.
chắc là họ nghĩ họ đẹp đó.
mình thì mình ko thích cái này
thấy thế củng ko cần phải có ý kiến phản đối chém nhau gay gắt thế,cứ im lặng mà nhìn thôi :d

lan1105
07-08-2011, 06:56 PM
mình thik bikini hơn, nếu là 2 dây thì càng tốt...Kaka

XxL
07-08-2011, 08:18 PM
mình thik bikini hơn, nếu là 2 dây thì càng tốt...Kaka

=.= tớ ... cũng z nhưng k dám nói ở đây. Ở đây toàn tay to...

liveinlife
10-08-2011, 07:56 AM
Cái gì vừa phải thì mới đẹp, thoải mái nhưng đừng quá lố, đôi khi đi xe ra đường mà nhìn nhiều bạn gái mặc đồ mà ko dám nhìn......thứ nhất là mình ngại(tại sao họ lại đủ sự tự tin tới quá lố như vậy?), thứ 2 là nóng quá, làm mất tập trung :D :D, sợ không chú ý xe cộ phía trước......nhiều bạn gái bây giờ theo cái kiểu thời trang khoe......cái gì cũng khoe, quần phải cực ngắn, áo phải thật mỏng, màu phải sặc sỡ và tạo điểm nhấn bằng sự khác nhau của các cung bậc màu sắc :) :).......đồng ý chúng ta hội nhập, chúng ta tạo sự thoải mái, nhưng hòa nhập thôi đừng hòa tan.....sự thiếu phân biệt 2 nghĩa trên đang dần tạo ra sự hòa tan trong văn hóa và trong cách suy nghĩ thời gian qua làm sự tinh tế của người Việt giảm hẳn.......ngày nào đó ra đường Việt Nam thiếu đi những tà áo dài trắng chỉ toàn váy và quần ngắn và áo mỏng thì nghĩ thế nào?

---------- Post added at 07:56 AM ---------- Previous post was at 07:51 AM ----------

Đi dạy người khác nên hiểu cái gì nữa.....vậy bạn nói giúp ứng xử thế nào cho phải????có phải thấy ai nói gì không hợp ý thì vào phản đối gắt gao và thiếu lí luận thế sao?:) :) ah mà bạn cho mình hỏi, chúng ta không phải thế hệ ông bà vậy chúng ta là thế hệ nào không???? thế hệ chúng ta thì sao? thế hệ ông bà thì sao? bạn nói vậy, phân biệt giúp mình đi.....:) :)

Elizabeth.0802
10-08-2011, 08:46 AM
ở SG mặc quần short còn được chứ, về quê mà mặc các cụ la chết. m nghĩ mặc quần short chỉ phù hợp với những cho đi chơi, đi dạo buổi tối.ai chân đẹp thì mặc ok.m cũng hay mặc nhưng ở nhà thui, còn đi chơi thì never.tại bị bạn trai cấm rùi.hic

lonelyloner2012
19-08-2011, 10:26 AM
ở nhà thì mặc sao cũng dc, nhưng mà ra chốn đông người thì mặc cho nó hợp lý thì ok thôi kakaka

xipu1432
19-08-2011, 05:16 PM
người ta ăn mặt sao là quyền của,bạn cho là người ta sai thì cũng vẫn là bạn cho thôi,biết đâu cũng có những người nhìn bạn rùi cũng lập 1 topic "xấu mà ko biết mang khẩu trang" ???rảnh quá ngồi đây bàn chuyện ăn mặc,ngoài đường những người bịt mặt đi ăn trộm sao không ra đó kính phục đi ??? đúng là biết ngoài ko biết trong,mắt bạn chỉ nhìn tới ĐÙI thôi à?

dangthaison
19-08-2011, 05:41 PM
người ta ăn mặt sao là quyền của,bạn cho là người ta sai thì cũng vẫn là bạn cho thôi,biết đâu cũng có những người nhìn bạn rùi cũng lập 1 topic "xấu mà ko biết mang khẩu trang" ???rảnh quá ngồi đây bàn chuyện ăn mặc,ngoài đường những người bịt mặt đi ăn trộm sao không ra đó kính phục đi ??? đúng là biết ngoài ko biết trong,mắt bạn chỉ nhìn tới ĐÙI thôi à?
Ờ. =)

liveinlife
19-08-2011, 09:15 PM

lí luận ghê phếch......=)) =))

surewin7890
22-08-2011, 11:30 PM
her...thj mac wan ngan de cho ng khac nhjn dui ma...co j la dau...ban gj ko bjk...hay chu topic dui xau wa nen ghen ay ma....

dangthaison
23-08-2011, 01:05 AM
her...thj mac wan ngan de cho ng khac nhjn dui ma...co j la dau...ban gj ko bjk...hay chu topic dui xau wa nen ghen ay ma....
Viết TV có dấu đi cưng :)
// Nhìu bạn có khả năng đọc tốt nhưng khả năng hiểu có chút vấn đề nhỉ :) Cái tít rõ ràng thế mà cứ thik xoắn tận đẩu tận đâu ko ah :)

Vicky Valentine
23-08-2011, 01:41 AM
Bởi vậy tối đến là mềnh "ko dám ra đường"... vì sợ... đi tù lắm... =))

liveinlife
25-08-2011, 10:38 PM
Bởi vậy tối đến là mềnh "ko dám ra đường"... vì sợ... đi tù lắm... =))

Bác Đông đúng không? =)) =)) em cũng vậy bác ah, đi tù thì không sợ nhưng lại sợ xe cộ thoai.....nói chứ nhìn riếc cũng ngán, cái gì thì cũng vừa phải thoai, chứ khoe quần càng ngắn, áo càng mỏng thì tốt =)) =)) nhìn kinh chết đi được :)) :)), h em thì lại thích ngắm mấy cô bé mặc áo dài bác ah.....hehe :D :D

congnguyenjx
26-08-2011, 08:51 PM
áo dài trong suốt á??? hehehe

mô phật. đôi khi đi ngoài đường nhìn xong ko tập trung chạy xe được.

quần với áo. thật là lợi hại.

destination
26-08-2011, 09:01 PM
Buồn lòng vì vợ ăn mặc quá sexy và hở hang

24-08-2011 11:05:15

Ngày còn yêu, thú thực tôi chưa bao giờ thấy đau đầu hay nhức mắt vì thói quen ăn mặc sexy và hở hang của vợ. Nhưng khi chúng tôi kết hôn lại là chuyện khác.
Vợ tôi năm nay 28 tuổi nhưng trời phú cho vợ tôi một nhan sắc thật mặn mà. Vợ tôi tuy không cao như siêu mẫu nhưng cô ấy có vóc dáng khá cân đối và hấp dẫn. Chính vì thế, tuy không phải là người yêu bằng mắt và thích gái đẹp, nhưng tôi đã từng chết mê chết mệt cô ấy cũng vì ngoại hình hấp dẫn đó.

Cô ấy xinh đẹp là vậy nhưng vợ tôi cũng là người phụ nữ sống rất bản lĩnh, nghiêm túc trong công việc và hòa đồng với mọi người. Ở cơ quan, vợ tôi được rất nhiều đồng nghiệp yêu quý và ngưỡng mộ. Ý thức được cái đẹp của bản thân, lúc nào cô ấy cũng chăm chút đến việc ăn mặc. Lại có gu thời trang sành điệu, quần áo của cô ấy tuy không có nhiều như những phụ nữ khác nhưng vì biết thế mạnh của cơ thể, cô ấy luôn biết khoe những gì cần khoe. Vì thế, phong cách ăn mặc của vợ tôi rất đơn giản, khá sexy nhưng nhiều khi hơi hở hang quá.

Cưới nhau gần 1 năm nhưng vợ chồng tôi vẫn còn tạm "delay" kế hoạch có con do công việc bận rộn của 2 đứa. Từ ngày lấy chồng, do chúng tôi ở nhà riêng, cô ấy không phải làm dâu nên vẫn thoải mái duy trì thói quen ăn mặc ấy. Thực sự tôi thấy vợ tôi cũng rất đẹp và quyến rũ trong những bộ đồ sexy đó, nhưng là chồng nói thật nhiều khi tôi còn thấy bỏng mắt thì huống gì những người đàn ông khác gặp cô ấy sẽ cảm thấy “ngứa con mắt bên phải, đỏ con mắt bên trái” như thế nào.

Nhiều lần, tôi đã rỉ vào tai cô ấy những lời đường mật và cũng đá đưa đến chuyện cô ấy nên ăn mặc kín đáo hơn khi đi làm hoặc ra ngoài. Nhưng lần nào cũng vậy, cô ấy lại bảo vóc dáng cô ấy chỉ hợp với những kiểu ăn mặc sexy và hơi hở hang thì mới khoe hết được những bộ phận cần khoe. Có như thế, cô ấy mới cảm thấy tự tin xúc hàng ngày với khách hàng được. Cô ấy cũng trấn an tôi rằng, người cô ấy yêu là tôi và sẽ không bao giờ lung lay trước nhiều lời ong bướm đâu. Vì tôi rất tin tưởng tính cách nghiêm túc và chung thủy của vợ mình, nên tôi cứ để cho vợ mặc sức... ăn mặc.

Những lần cô ấy về sớm và đến chỗ tôi để đón chồng về cùng thì mọi ánh mắt của đồng nghiệp tôi luôn đổ về phía cô ấy. Mặc dù vợ tôi vẫn mặc bộ đồ công sở nhưng nếu chú ý thì sẽ thấy cô ấy cố tình bỏ quên một chiếc cúc áo trên cùng không cài, cái chân váy hơi ngắn cũn cỡn. Tuy khoe được bộ ngực tròn đầy, đôi chân mượt mà thẳng tắp nhưng các đồng nghiệp của tôi thì đã được một phen xôn xao và trầm trồ ca ngợi. Đôi lúc không kìm nén được bản thân khi đang chiêm ngưỡng vẻ đẹp sexy của vợ tôi, nhiều đồng nghiệp đã thản nhiên buông lời tục tĩu trước mặt vợ chồng tôi. Nhiều khi là đàn ông mà tôi thấy ngượng chín người, còn vợ tôi vẫn thản nhiên như không và coi đó là những lời khen gợi mát mặt nhất.

Cô ấy đi làm đi chơi ăn mặc sexy và hở hang còn được nhưng hôm về quê ăn giỗ chú ruột tôi, cô ấy cũng vẫn giữ phong cách ăn mặc như thường ngày. Lúc vợ tôi thay xong quần áo, tôi đã có ý nhắc vợ nhưng cô ấy lại bảo rằng, lâu rồi không về quê gặp mọi người nên phải ăn mặc thật đẹp để tỏ ý tôn trọng mọi người và để mọi người phải xuýt xoa là chồng có vợ đẹp lại phong cách. Hôm đấy vợ tôi mặc một cái áo voan mỏng tang, bên trong lồ lộ rõ chiếc áo ngực và cổ áo thì khoét quá sâu.

Khỏi phải nói, mọi người nhà tôi đã cảm thấy nhức mắt thế nào. Họ bảo tôi rằng vợ tôi ăn mặc đẹp thì đẹp nhưng về quê mà ăn mặc như thế thì quá lố, nhất là trong đám giỗ chú việc ăn mặc như thế cứ thấy khó coi thế nào. Đến nỗi, mẹ tôi còn gọi tôi vào phòng bảo tôi rằng về nhà thì phải góp ý với vợ, chứ ăn mặc sexy, hở hang thế này không hợp với gu thẩm mỹ của người ở quê, thậm chí còn bị họ đánh giá cho là con có người vợ đỏng đảnh, ăn mặc như gái đứng đường ấy.

Về nhà, tôi cũng đã góp ý với vợ nhiều lần rồi, nhưng vợ tôi cứ nói một mực nói rằng, mặc sexy đó là phong cách của cô và cô không muốn thay đổi nó. Thấy tôi buồn lòng, vợ tôi cũng hứa rằng lần sau về quê thì sẽ rút kinh nghiệm và ăn mặc kín đáo hơn. Nhưng còn ở trên thành phố này, cô bảo hãy để cô được tự do ăn mặc, với lại vợ tôi bảo mặc sexy, hở hang chút xíu mà khoe được cái đẹp thì cũng chả mất gì, trong khi điều này lại khiến công việc của vợ tôi suôn sẻ. Tôi thì không đồng tình với quan điểm ăn mặc của vợ tôi nhưng tôi cũng chưa biết khuyên vợ thế nào và làm thế nào để vợ tôi ăn mặc kín đáo hơn, từ bỏ được sở thích ăn mặc sexy và hở hang của mình?
(TRÍCH http://afamily.vn/tam-su/20110823013231314/Buon-long-vi-vo-an-mac-qua-sexy-va-ho-hang/)

Mình cũng ủng hộ các bạn nữ ăn mặc hợp thời trang, đúng như một số bạn nói "đẹp khoe xấu che", nên các bạn cứ việc khoe hết cái đẹp ra để về già ko còn cơ hội nữa đâu. Hihi, như mình cũng rất thích ngắm các cute hot girl đi trên đường lắm. Nhưng thiệt ko hiểu tại sao là mình không thích bạn gái của mình mặc những bộ đồ đó đi ra ngoài đường, mình với bạn gái mình từng cãi nhau về vấn đề nì đóa, trong lúc gay cấn thì nói 1 câu ghi bàn:" Anh ích kỉ lắm, anh chỉ muốn em là của riêng anh, anh ko muốn chia sẻ em với người khác, em có muốn chia sẻ anh với người khác ko?" hehe! Nên mình chỉ có một vài ý kiến nhỏ ở đây thôi, làm chuyện gì cũng phải biết suy nghĩ, 1 điều đôi lúc được làm vào năm ban 5 tuổi thì ko vấn đề gì, nhưng bạn làm điều đó vào năm 18 tuổi thì là 1 vấn đề. Thật ko may cho các bạn nữ nào có bạn trai giống mình và các bạn nam cổ hủ trên, nhưng các bạn nên nhớ, các bạn trai ngắm bạn mặc như thế mà ko ý kiến, thì cũng sẽ ngắm ng khác được, vì vậy sau nì các bạn tiến tới xa hơn nữa thì sẽ xuất hiện những vấn đề mà hậu quả của những việc bạn làm ko suy nghĩ để lại. Theo nhận xét của mình, 1 người có một cái nhìn thoải mái, thì sẽ sống rất thoải mái, tùy vào mỗi người thôi.
Việt Nam hay nước ngoài đều như thế cả, VN rồi cũng sẽ phát triển như các nước bạn thôi, mình có những người bạn nước ngoài ăn mặc rất kín đáo (ko phải kín mít như hồi giáo nhe! Hihi) nhưng mình thấy họ rất xinh, họ biết cách làm nổi bật nét đẹp của họ mà ko cần dùng tới những bộ phận khác, những bạn này đem đến cho người khác một cái nhìn thiện cảm, gây ấn tượng tốt từ cái nhìn đầu tiên, gây cho người đối diện cảm giác dễ gần (vì vậy bị rất nhiều người theo đuổi). Theo mình thấy, số người theo đuổi những bạn hot girl cũng nhiều ko kém, nhưng những người theo đuổi những bạn (tạm gọi là cute) thì phải dùng từ "fall in love" hihi.
Ông trời ban cho mỗi người con gái điểm đặc biệt khác nhau. Người chân dài nhưng gương mặt thì ko đẹp, Người thì nhìn rất cute nhưng lại bị gọi là nấm lùn. Các bạn nữ nên nhận ra nét đặc biệt của bản thân mà chọn cho mình những người bạn, đặc biệt là bạn trai hợp với mình. Còn các bạn trai, ko nên đánh giá chỉ theo một chiều hướng cố định, làm sv kinh tế điều kị nhất là đánh giá nhìn nhận một sự việc ko theo hướng khách quan, vì như thế các bạn sẽ bị xu hướng bản thân chi phối, ai bảo cho các bạn là Siêu mẫu là đẹp, ko phải những chuẩn mực đẹp của 1 con người đều do quá trình ta lớn lên, học hỏi từ cuộc sống, và tất nhiên là do ta học hỏi từ xã hội, mà đơn vị cấu tạo xã hội lại là con người. Là nam nhi, thường mỗi người chúng ta hay đặt ra những nguyên tắc, dựa vào những nguyên tắc đó mà sống, chúng ta mặc định một phạm trù đạo đức cố định cho một vấn đề cố định, nó giúp chũng ta sống đỡ mệt mỏi và phải suy nghĩ tại sao, nhưng chính điều đó cũng đôi lúc làm những người xung quanh ta tổn thương, và lúc đó ta nên nhận biết là ta cần phải thay đổi, nên nếu muốn đỡ mệt mỏi và "gây hấn" với người khác, thì các bạn cũng nên chọn đối tượng phù hợp với mình để mà giao du kết bạn. Nói chung cả 2 phe tóc dài và tóc ngắn cần phải nhớ: Trước khi làm một vấn đề gì, cần phải suy nghĩ kĩ rồi mới làm, trong lúc làm mà gặp trục trặc thì phải dừng lại suy nghĩ tiếp, nói chung cần phải suy nghĩ liên tục để hoàn thiện cái đầu của mình.
Vài dòng (thêm s vô nữa) chia sẻ với các anh chị! Mong được chỉ giáo thêm.

XxL
26-08-2011, 09:08 PM
haizz
nhìn riết cũng chán... bên liên xô quá trời cái hay hơn

congnguyenjx
26-08-2011, 09:22 PM
haizz
nhìn riết cũng chán... bên liên xô quá trời cái hay hơn

liên xô chấm mĩ.

sợ có bạn còn chưa bít.

mà bên liên xô nhìn riết cũng chán. hix

autwhis
26-08-2011, 09:49 PM
Mấy người ăn mặc thiếu vải đó họ mặc là vì họ thích thôi đừng có đổ tại trời nóng. Dạo này có cái kiểu quần mà cạp quần trễ đến nỗi hở...à...cái lỗ...đen...nhìn mà muốn thả cái gì vô:D
Công nhận các anh chị sinh viên cãi nhau rất hay, khác hẳn vs tụi học trò cấp 3, sắp tới em sẽ học hỏi từ từ.

destination
26-08-2011, 09:54 PM
Cùng lứa cùng lứa! xin đừng wa lời, tổn thọ lắm! keke, bên bk chán vãi lều, wa đây chém gió zui hơn nek! Bên Bk làm gì có gái nào mặc hở mà ngắm, nên anh em muốn tìm vợ hiền thì cứ wa bk nhek! Chỉ có điều, hậu quả khi cưới về tối ôm ngủ tưởng ôm nhầm ma thì khổ! Hihi

kieuthanhthanh
27-08-2011, 01:19 PM
áo dài trong suốt á??? hehehe

mô phật. đôi khi đi ngoài đường nhìn xong ko tập trung chạy xe được.

quần với áo. thật là lợi hại.
Lạy hồn, hồn tưởng tượng kinh chết đi được, hồn cao tay, con không dám nghĩ tới:D :D.......thích áo dài Việt Nam, kín đáo nhưng quyến rũ, tôn cái dáng vẻ người con gái Việt, vẻ đẹp thực sự là đẹp khi nó ẩn chứa sự huyền bí nhưng duyên dáng và mềm mại.......khoe thì ai cũng thấy, thấy rồi có gì là đẹp,có đẹp thì nhìn cũng chán, mà chán roài thì nó tầm thường...... nhưng cái vẻ đẹp huyền bí, cái nhẹ nhàng ẩn chứa thì ai cũng tò mò và muốn tìm hiểu cả.......hehe:D :D

congnguyenjx
27-08-2011, 07:50 PM
Cùng lứa cùng lứa! xin đừng wa lời, tổn thọ lắm! keke, bên bk chán vãi lều, wa đây chém gió zui hơn nek! Bên Bk làm gì có gái nào mặc hở mà ngắm, nên anh em muốn tìm vợ hiền thì cứ wa bk nhek! Chỉ có điều, hậu quả khi cưới về tối ôm ngủ tưởng ôm nhầm ma thì khổ! Hihi

xin lỗi tình yêu nhá.

con gái lớp đằng ấy ko biết thế nào chứ khoa tớ nó ăn chơi ko kém chi con trai nhá

ờ. mà ko biết ôm vợ bk ngủ thế nào nhẩy.
mai thử.

---------- Post added at 07:50 PM ---------- Previous post was at 07:48 PM ----------

Lạy hồn, hồn tưởng tượng kinh chết đi được, hồn cao tay, con không dám nghĩ tới:D :D.......thích áo dài Việt Nam, kín đáo nhưng quyến rũ, tôn cái dáng vẻ người con gái Việt, vẻ đẹp thực sự là đẹp khi nó ẩn chứa sự huyền bí nhưng duyên dáng và mềm mại.......khoe thì ai cũng thấy, thấy rồi có gì là đẹp,có đẹp thì nhìn cũng chán, mà chán roài thì nó tầm thường...... nhưng cái vẻ đẹp huyền bí, cái nhẹ nhàng ẩn chứa thì ai cũng tò mò và muốn tìm hiểu cả.......hehe:D :D

ờ. đúng là áo dài mặc dễ thương thật. nhưng mà cũng tùy người nhe.

hồi trước có lần ngồi chém gió thằng bạn nó phán một câu rằng thì mà là nó nghe ai bẩu là áo dài đươc xếp vô một trong những trang phục sexy nhất thế giới.

mình bó chiếu luôn.

thienlong58
08-09-2011, 03:41 PM
:)) thiệt là đúng! mặc áo dài trông sexy thật mà!
-----------------------------------------------
du học sinh nhật (http://duhocnhat.edu.vn)

huubinh_93
08-09-2011, 04:00 PM
Anh/chị ơi, giúp em câu đố này với :

Anh, chị làm việc gì mà "trên sướng còn dưới thì đau" :D

Desert_Flower-().()-
08-09-2011, 09:49 PM

Dung la...ko mún lói cũng phải lói, đi đâu cung~ gap ban destination noi danh chem gio nay, het lam mua lam gio ben bk, rui banh truong wa cac web khac..Tui~ nho~ la mviec nho~ thui, chem nhieu wa ko so bi chem lai ah..--!

WTATour_Premier_Mandatory
08-09-2011, 10:19 PM
Mặc vậy cũng có sao đâu. Tùy quan điểm mỗi người mà nhìn nhận. Tư tưởng giờ thoáng rồi mà

khuongtunha202
08-09-2011, 11:13 PM
Mặc vậy cũng có sao đâu. Tùy quan điểm mỗi người mà nhìn nhận. Tư tưởng giờ thoáng rồi mà

Tư tưởng thoáng, mặc đồ thoáng, ng khác nhìn thoáng, mình nhìn cũng thoáng.

XxL
09-09-2011, 12:08 AM
nói chung thì.. đẹp khoe xấu che... chân k xinh thì đừng nên làm người khác mất ăn (k có mất ngủ)..
p/s: con gái qui nhơn, đc cái này là chuẩn :))

destination
09-09-2011, 05:43 PM
HiHi, chém gió nhiều mới lên skill được! xin lỗi vì chém trúng bạn Desert_Flower-().()-
Mình nghĩ, con gái có nhiều cái đẹp lắm, ko nhất thiết chỉ có cái đẹp từ body đâu.
Hôm bữa, mình vô megastar, đứng xếp hàng sau 1 bé cũng cute lắm, vòng 1 2 3 đều chuẩn, vòng 1 ước chừng size 30 (hihi). Đợi 1 lúc, thì người đằng trước vô tình lùi lại đụng phải pé đóa, pé đó mở giọng họa mi 2 chữ ĐM >>> OMG! Hihi...nói chung, mình thấy body đẹp, skin đẹp, nết đẹp và chém gió hay thì càng tốt>>mới là girl chuẩn! Hi

liveinlife
09-09-2011, 10:17 PM

Định nghĩa giúp mình tư tưởng "thoáng" là sao được không?:D :D

qc_viet
09-09-2011, 10:27 PM
vừa rồi đi học về, bị mưa tạt ướt hết hai ống quần => quần cực ngắn=> ko bị ướt =))

dangthaison
09-09-2011, 11:24 PM
vừa rồi đi học về, bị mưa tạt ướt hết hai ống quần => quần cực ngắn=> ko bị ướt =))
ướt chân , ướt đùi , ướt ... tốt nhất mưa khỏi mặc gì nhỉ :)